StarFilm Thailand

ครอบครัวบันเทิง งานศิลป์ สาระวิชาการ ปกิณกะ ฯลฯ สังคมแห่งการแบ่งปัน
สมัครสมาชิก เพื่อการใช้งานเวปเต็มรูปแบบ และรับสิทธิในการโปรโมทสินค้าและโฆษณาของท่าน

บ้านบ้าน  สถิติสถิติ  CalendarCalendar  GalleryGallery  ช่วยเหลือช่วยเหลือ  ค้นหาค้นหา  รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก  กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  
| 2014 YouTube: | | | | | | | | http://cdn.last.fm/flatness/global/icon_radio_large.png || | |

* แจ้งข่าวสมาชิก : ทางเวปมีการจัดทำตัวดุ๊กดิ๊ก gif (ภาพเคลื่อนไหวดาราแจกฟรี) สมาชิกขอได้ในบอร์ด จะมีทีมงานจัดทำให้ ขอได้ครั้งละไม่เกิน 10 ตัวค่ะ

โปรโมชั่น : ระบบ vote กระทู้ เพิ่มห้องย่อย และ รับสิทธิพิเศษอีกมากมายในอนาคต ตามเครดิตการใช้งานเวปไซด์ของสมาชิก ขอบคุณที่่ร่วมสนับสนุนค่ะ

หากท่านพบเห็นกระทู้ หรือ ข้อความใดไม่เหมาะสม กรุณากดคำว่า "แจ้งลบกระทู้" ด้านบนกระทู้ เขียนเหตุผลและร้องเรียนให้ทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป ขอบคุณครับ

Share | 

ชวนชม ตำหนักพระแม่กวนอิม โชคชัย4

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
snowflake
Admin

ลมปราณ : 1414
ธาตุไฟ : 3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ชวนชม ตำหนักพระแม่กวนอิม โชคชัย4   Mon Apr 21, 2014 7:46 pm

วันนี้รายการเปิดประตูดุดวง ได้พาคุณผู้ชมสักการะพระโพธิสัตย์กวนอิม ที่ตำหนักพระแม่กวนอิมโชคชัย4 ค่ะ ได้สัมภาษณ์และพูดคุยกับหลวงย่า ซึ่งเป็นเจ้าสำนักหรือเจ้าอาวาสที่นี่ด้วย สถานที่แห่งนี้สวยมากค่ะ มีรูปปั้นเทพเจ้าหินหยกขาว หลายๆองค์และที่น่าตื่นตาตื่นใจมากกว่านั้­นคือ พระโพธิสัตว์กวนอิมพันมือทั้ง 4 ด้านเลยค่ะ คุณผู้ชมท่านใดที่จะไปสักการะบูชาก็เชิญได­้เลยนะคะ ^__^

ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
snowflake
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชวนชม ตำหนักพระแม่กวนอิม โชคชัย4   Mon Apr 21, 2014 7:47 pm

วัดเจ้าแม่กวนอิม เมืองต้าหลี่ by : http://www.oceansmile.com/

วัดเจ้าแม่กวนอิมแปลงกาย ตามตำนานเล่าว่า เจ้าแม่กวนอิมได้แปลงกายโดยแบกก้อนหินใหญ่­ไว้ข้างหลัง เพื่อขวางทางทหารมิให้รุกรานเข้าเมืองได้ ชาวเมืองจึงสร้างวัดแห่งนี้ขึ้นในราชวงศ์ถ­ัง เป็นวัดที่มีประติมากรรมเยี่ยมยอดแห่งหนึ่­ง

snowflake
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชวนชม ตำหนักพระแม่กวนอิม โชคชัย4   Mon Apr 21, 2014 7:48 pm

เจ้าแม่กวนอิม - มังกรทอง ในงานประเพณีแห่เจ้าเจ้าปุงเถ่ากงม่า

การแสดงแสงสี ชุดเจ้าแม่กวนอิม - มังกรทอง

ในงานประเพณีแห่เจ้าเจ้าปุงเถ่ากงม่า จังหวัดสุโขทัย ปี2555

โดย มีนางสาวพัชรา ศิริสิทธิ์ เป็นองค์สมมติเจ้าแม่กวนอิม
เด็กชายกษิดิศ ศรีสุคล เป็นกิมท้ง และเด็กหญิงรติบูลณินท์ เหมธนกิจโภคิน เป็นเง็กนึ้ง

ลู่ฟาง

ลมปราณ : 1305
ธาตุไฟ : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชวนชม ตำหนักพระแม่กวนอิม โชคชัย4   Wed Apr 30, 2014 4:05 am

ดีมากค่ะ

ชวนชม ตำหนักพระแม่กวนอิม โชคชัย4
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1